Hướng dẫn giải chi tiết
482-50:5
=482-10
=472
Hotline: 1900 633 551
Điểm 0
Góp ý - Báo lỗi
Điền đáp án đúng
Cái cây dưới đây dài bao nhiêu xăng – ti – mét?
482-50:5= cm
482-50:5=472 cm
Hướng dẫn giải chi tiết
482-50:5
=482-10
=472
Chọn đáp án đúng nhất
Giá trị của biểu thức 555-(2×10) là:
535
545
525
515
535
Hướng dẫn giải chi tiết
555-(2×10)
=555-20
=535
Chọn đáp án đúng nhất
713 là kết quả của biểu thức 725-2×6. Phát biểu đó đúng hay sai?
Đúng
Sai
Đúng
Hướng dẫn giải chi tiết
725-2×6
=725-12
=713
Vậy phát biểu đó là đúng
Chọn đáp án đúng nhất
Cho biểu thức 64:(54-52)×4
Thứ tự thực hiện các phép tính trong biểu thức đó là:
Chia, trừ, nhân
Trừ, chia, nhân
Chia, nhân, trừ
Trừ, nhân, chia
Trừ, chia, nhân
Hướng dẫn giải chi tiết
Theo thứ tự thực hiện trong phép tính:
Vậy thứ tự tính trong biểu thức 64:(54-52)×4 là: Trừ, chia, nhân
Nối những đáp án đúng với nhau
Hướng dẫn giải chi tiết
125-(2+3)×5
=125-5×5
=125-25
=100
10+50:5
=10+10
=20
677-(35+25)
=677-60
=617
Điền đáp án đúng
55+5+5×2 100+100:2×0
55+5+5×2<100+100:2×0
Hướng dẫn giải chi tiết
55+5+5×2
=55+5+10
=60+10
=70
100+100:2×0
=100+50×0
=100+0
=100
Ta thấy: 70<100 vậy
55+5+5×2<100+100:2×0
Chọn đáp án đúng nhất
Giá trị của biểu thức nào nhỏ hơn 60?
77+(50:5)-33
100+55-10×2
20:(2+2+1)+56
77+(50:5)-33
Hướng dẫn giải chi tiết
77+(50:5)-33
=77+10-33
=87-33
=54
Ta thấy: 54<60 nên giá trị của biểu thức 77+(50:5)-33 nhỏ hơn 60
100+55-10×2
=100+55-20
=100+35
=135
Ta thấy: 135>60 nên giá trị của biểu thức 100+55-10×2 lớn hơn 60
20:(2+2+1)
= 20 : 5 + 56
= 4 + 56
= 60
Ta thấy: 60 = 60 nên giá trị của biểu thức 20 : ( 2 + 2 +1) + 56 bằng 60
Điền đáp án đúng
|
Biểu thức |
Kết quả |
Mười hai chia hai nhân năm |
|
|
Chín mươi chín cộng một trăm trừ hai mươi hai |
|
|
Tám mươi lăm cộng bảy mươi lăm trừ mười tám |
|
|
|
Biểu thức |
Kết quả |
Mười hai chia hai nhân năm |
12 : 2 xx 5 |
30 |
Chín mươi chín cộng một trăm trừ hai mươi hai |
99 + 100 - 22 |
177 |
Tám mươi lăm cộng bảy mươi lăm trừ mười tám |
85 + 75 - 18 |
142 |
Hướng dẫn giải chi tiết
Mười hai chia hai nhân năm: 12 : 2 xx 5
12 : 2 xx 5
= 6 xx 5
= 30
Chín mươi chín cộng một trăm trừ hai mươi hai: 99 + 100 - 22
99 + 100 - 22
= 199 - 22
= 177
Tám mươi lăm cộng bảy mươi lăm trừ mười tám: 85 + 75 - 18
85 + 75 - 18
= 160 - 18
= 142
Điền đáp án đúng
Một gói chè nặng 5 kg, một gói bánh nặng 2 kg. Vậy 5 gói chè và 1 gói bánh nặng bao nhiêu ki-lô-gam?
5 gói chè và 1 gói bánh nặng số ki-lô-gam là:
xx + = (kg)
5 xx 5 + 2 = 27 (kg)
Hướng dẫn giải chi tiết
5 gói chè và 1 gói bánh nặng số ki-lô-gam là:
5 xx 5 + 2 = 27 (kg)
Đáp số: 27 kg
Chọn đáp án đúng nhất
Có hai thùng gạo. Biết nếu chuyển 5 kg từ thùng thứ nhất sang thùng thứ hai thì số gạo ở hai thùng bằng nhau. Tính số gạo ở thùng thứ hai lúc đầu? Biết số gạo ở thùng thứ nhất lúc đầu là số chẵn lớn nhất có hai chữ số.
93 kg
88 kg
83 kg
88 kg
Hướng dẫn giải chi tiết
Số gạo ở thùng thứ nhất lúc đầu là:
98 kg
Hiệu số gạo ở hai thùng lúc đầu là:
5 + 5 = 10 (kg)
Số gạo ở thùng thứ hai là:
98- 10 = 88 (kg)